ตารางการแข่งขันรักบี้ฟุตบอล 15 คน ประเภทอุดมศึกษา 1 และ อุดมศึกษา 2 ประจำปี 2557

โปรแกรมการแข่งขันรักบี้ 15 คน ประเภทอุดมศึกษา 1 และ 2 ประจำปี 2557

คู่ที่

วัน

เวลา

ประเภท/สาย

คู่แข่งขัน

สนาม

ผลการแข่งขัน

1

พ. 15 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย A

พระนครเหนือ – อัสสัมชัญ

เรืออากาศ

 

2

 

16.30

อ 1 สาย A

นายเรือ – ธรรมศาสตร์

เรืออากาศ

 

3

พ. 15 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย A

จปร 2 – สพล.กรุงเทพ

ม.กรุงเทพ

 

4

 

16.30

อ 1 สาย B

จปร. 1 - รัตนบัณฑิต

ม.กรุงเทพ

 

5

ส. 18 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย B

เรืออากาศ – บูรพา

เรืออากาศ

 

6

 

16.30

อ 1 สาย A

จุฬา – มศว.

เรืออากาศ

 

7

ส. 18 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย A

ชุมพล – จปร. 2

เกษตร

 

8

 

16.30

อ 1 สาย B

กรุงเทพ – จปร. 1

เกษตร

 

9

พฤ. 23 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย A

พระนครเหนือ – สพล.กรุงเทพ

เรืออากาศ

 

10

 

16.30

อ 1 สาย A

ธรรมศาสตร์ – มศว

เรืออากาศ

 

11

พฤ. 23 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย B

ลาดกระบัง – ศูนย์ฝึก

เกษตร

 

12

 

16.30

อ 1 สาย B

เกษตร – รัตนบัณฑิต

เกษตร

 

 

ส. 25 ต.ค.

17.00

ประเพณี

การแข่งขันชิง ถ้วยวชิราลงกรณ์

ตำรวจ

 

 

อ. 28 ต.ค.

17.00

International

IRB Ranking

ตำรวจ

 

13

พ. 29 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย A

สพล.กรุงเทพ – ชุมพล

เรืออากาศ

 

14

 

16.30

อ 1 สาย A

นายเรือ – มศว

เรืออากาศ

 

15

พ. 29 ต.ค.

15.00

อ 2 สาย B

บูรพา – นรต

ม.กรุงเทพ

 

16

 

16.30

อ 1 สาย B

กรุงเทพ – เกษตร

ม.กรุงเทพ

 

 

ส./อา 1-2 พ.ย.

มหกรรม

รักบี้ 7 คน ชิงแชมป์ประเทศไทย

ธรรมศาสตร์

 

17

พ. 5 พ.ย.

15.00

อ 2 สาย B

ลาดกระบัง – บูรพา

ม.กรุงเทพ

 

18

 

16.30

อ 1 สาย B

กรุงเทพ – รัตนบัณฑิต

ม.กรุงเทพ

 

19

พ. 5 พ.ย.

15.00

อ 2 สาย B

นรต – เรืออากาศ

เรืออากาศ

 

20

 

16.30

อ 1 สาย A

จุฬา – นายเรือ

เรืออากาศ

 

21

ส 8 พ.ย.

15.00

อ 2 สาย A

อัสสัมชัญ – จปร. 2

เกษตร

 

22

 

16.30

อ 1 สาย B

เกษตร – จปร. 1

เกษตร

 

23

ส 8 พ.ย.

15.00

อ 2 สาย B

ศูนย์ฝึก – เรืออากาศ

เรืออากาศ

 

24

 

16.30

อ 1 สาย A

ธรรมศาสตร์ – จุฬา

เรืออากาศ

 

25

พ. 12 พ.ย.

15.00

อ 2 สาย A

ชุมพล – อัสสัมชัญ

ม.กรุงเทพ

 

26

 

16.30

อ 2 สาย A

จปร 2 – พระนครเหนือ

ม.กรุงเทพ

 

27

พ. 12 พ.ย.

15.00

อ 2 สาย B

นรต. – ศูนย์ฝึก

เรืออากาศ

 

28

 

16.30

อ 2 สายB

เรืออากาศ – ลาดกระบัง

เรืออากาศ

 

 

ส. 15 พ.ย.

 

Invitation

RBSC Sevens

ราชกรีฑา

 

29

พ. 19 พ.ย.

15.00

รอบ 8 ทีม อ.1

2 B – 3 A

ม.กรุงเทพ

 

30

 

16.30

 

1 A – 4 B

ม.กรุงเทพ

 

31

พ. 19 พ.ย.

15.00

 

2 A – 3 B

เรืออากาศ

 

32

 

16.30

 

1 B – 4 A

เรืออากาศ

 

33

ส. 22 พ.ย.

15.00

อ 2 สายA

สพล.กรุงเทพ – อัสสัมชัญ

เรืออากาศ

 

34

 

16.30

อ 2 สายA

ชุมพล – พระนครเหนือ

เรืออากาศ

 

35

ส. 22 พ.ย.

15.00

อ 2 สายB

บรูพา – ศูนย์ฝึก

ม.กรุงเทพ

 

36

 

16.30

อ 2 สายB

นรต. – ลาดกระบัง

ม.กรุงเทพ

 

37

ส. 22 พ.ย.

15.00

จัดอันดับ อ 1

ผู้แพ้คู่ที่ 29 – ผู้แพ้คู่ที่ 30

เกษตร

 

38

 

16.30

 

ผู้แพ้คู่ที่ 31 – ผู้แพ้คู่ที่ 32

เกษตร

 

39

อา. 23 พ.ย.

15.00

รอบรอง อ. 1

ผู้ชนะคู่ที่ 29 – ผู้ชนะคู่ที่ 30

เกษตร

 

40

 

16.30

 

ผู้ชนะคู่ที่ 31 – ผู้ชนะคู่ที่ 32

เกษตร

 

41

อา. 23 พ.ย.

15.00

รอบ 8 ทีม อ.2

2 B – 3 A

เรืออากาศ

 

42

 

16.30

 

1 A – 4 B

เรืออากาศ

 

43

อา. 23 พ.ย.

15.00

 

2 A – 3 B

ม.กรุงเทพ

 

44

 

16.30

 

1 B – 4 A

ม.กรุงเทพ

 

45

พ. 26 พ.ย.

15.00

ชิงอันดับ 7 อ 1

ผู้แพ้คู่ที่ 37 – ผู้แพ้คู่ที่ 38

ม.กรุงเทพ

 

46

 

16.30

ชิงอันดับ 5 อ 1

ผู้ชนะคู่ที่ 37 – ผู้ชนะคู่ที่ 38

ม.กรุงเทพ

 

47

 

15.00

รอบรอง อ.2

ผู้ชนะคู่ที่ 41 – ผู้ชนะคู่ที่ 42

เรืออากาศ

 

48

 

16.30

 

ผู้ชนะคู่ที่ 43 – ผู้ชนะคู่ที่ 44

เรืออากาศ

 

49

ส. 29 พ.ย.

14.00

ชิงอันดับ 3 อ.1

ผู้แพ้คู่ที่ 39 – ผู้แพ้คู่ที่ 40

ตำรวจ

 

50

 

15.30

ชิงชนะเลิศ อ.2

ผู้ชนะคู่ที่ 47 – ผู้ชนะคู่ที่ 48

ตำรวจ

 

51

 

17.00

ชิงชนะเลิศ อ.1

ผู้ชนะคู่ที่ 39 – ผู้ชนะคู่ที่ 40

ตำรวจ

 

Visitors: 125,736